JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA MAJI
MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA
MAZINGIRA MUGANGO/KIABAKARI

MKATABA WA AJIRA YA MUDA YA UNUNUZI WA MAWE, MCHANGA NA
KOKOTO

MKATABA HUU unafanyika leo tarehe .. |1 mwezi..\! ... 20 RV

BAINA YA

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MUGANGO/KIABAKARI
(MKWASSA) ILIYOPO MUSOMA, MTAA WA BARUTI YENYE ANUANI S.L.P 107

(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri au Mugango/Kiabakari’) kwa
upande mmoja:

NA
.I.-Miﬁ%%Sl}.’.ll‘\.’ﬁ.?.ELTNE@%L@W.?Hﬁff.@'ﬂﬂ(.ﬂna la Mzabuni wa Mradi) S.LP

----..... (@ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiriwa au
Mzabunii”) kwa upande mwingine.

KWAMBA kwa pamoja Mwajiriwa na Mwaijiri watajulikana kama pande mbili za
Mkataba.

AMBAPO:
a) Mwajiri ni Mamlaka ya Serikali yenye jukumu la kutekeleza ujezi wa miradi ya

maji Wilaya ya Butiama na Musoma Vijijini na kusimamia utoaji wa huduma ya
Majisafi na Usafi wa Mazingira na yenye makao makuu yake mjini Musoma;

b) Mwaijiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi
MweroA L taja mahali);

¢) Mwaijiri anakusudia kumwajiri Mwajiriwa kwa kipindi cha muda mfupi wa miezi

d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya Mwaijiri na anakubali kwa hiari yake mwenyewe
kugjiriwa kwa muda mfupi kama Fundiwa ... UNUNUZL
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MKATABA U UNASHUHUDIA kwa pande zote mbili kukubaliana kama ifuatavyo:
1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu ni kwa ajili ya Kazi ya
UNUNUZL WA MAWE, motaNGA  NAT Kokefo ikiwa ni

pamoja na kazi zote ambazo zimeambatanishwa katika kazi hiyo.

2. MUDA WA UTEKELEZAJI WA KAZI
Kazi hii itafanyika kwa muda wa siku QD ambapo itaanza tarehe
$20u\202) | Naitakamilika tarehe . 1F\ 22022

MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI ;

a) Gharama ya Mkataba huu ni Tshs q;zé#o,m/; Mwajiriwa atalipwa
kulingana na kazi halisi atakayoitekeleza kwa kufuata viwango (rates)
ya kazi husika;

b) Malipo ya Mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za kitanzania tu
(Tanzanian Shillings);

¢) Malipo hayo yatalipwa kwa fedha taslim au hundi ambayo italipwa
benki;

d) Malipo ya Mwaijiriwa yatalipwa kama ifuatavyo:

i Malipo ya awamu ya kwanza yatakuwa 20% vya jumia
ya gharama za mkataba na yatajulikana kama malipo
ya awali ambayo yatalipwa baada ya mwajiriwa kuanza
kazi.

fi. ~ Malipo ya awamu ya pili au zaidi yatalipwa baada ya
mwajiriwa kufanya kazi na kuomba kulipwa na
yasipungue 20% ya jumla ya gharama ya mkataba;

iii.  Malipo ya awamu mwisho yatalipwa mara baada ya
kukamilisha kazi yote kwa mujibu wa mkataba huu
kama inavyoonesha katika FOMU F4 YA MAHITAJI YA
KAZI.

e) Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika, Mwajiriwa anapaswa
kuwasilisha taarifa zote zinazohitajika na kufanya marejesho ya vifaa
vyote vya kazi na fedha za mradi kama zitakuwepo.

3. HAKI NA WAJIBU WA MWAUJIRI
Mwajiri ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa kazi, atakuwa na wajibu na
majukumu yafuatayo:
a) Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na Mzabuni;
b) Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha
wananchi/Jumuiya ya Watumia Maji katika shughuli za ujenzi wa
Mradi;
¢) Endapo kazi itakayofanywa na Mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora
unaotakiwa, Mwaijiri atachukuwa hatua stahiki dhidi ya Mwajiriwa
huyo; na Msimamizi wa Mradi ata mtaarifu fundi wa kazi hii kwamba
ameshindwa kutimiza masharti ya makubaliano.
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d) Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango
au isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudiwa upya kazi
hiyo kwa gharama zake mwenyewe.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA
Mwaljiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

a) Kuhakikisha kuwa anatekeleza kazi zote kama Zzilivyoelekezwa
kwenye sehemu ya 1 (madhumuni ya Mkataba) kulingana na ramani
na vipimo viliyotolewa na Mwajiri;

b) Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumila
wake litaleta mafanikio kwenye mradi atakaoujenga;

¢) Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na weledi
mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya, hatua za
kisheria zitachukuliwa dhidi yake;

d) Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (Project Manager) kwa utendaji
wake wa kila siku na atatekeleza maelekezo anayopewa na kiongozi
huyo;

e) Atawajibika kuhudhuria mikutano na tathimini ya mradi pamoja na
watendaji wengine wa timu yake kila itakapopangwa.

f) Atawajibika  kuwasilisha taarifa Za utekelezaji wa mradi kila
zitakapohitajika;

9) Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba
midogo yanafanyika kwa wakati; na

h) Kufanya usafi eneo Ia ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya
vifaa vya ujenzi na kuviweka katika eneo litakaloelekezwa na
Msimamizi wa Mradi.

i) Kuhakikisha muda wote wa kazi vibarua na mafundi wengine
wanakuwa salama na kuvaa vifaa vya usalama kazini.

5. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIYA YA WATUMIA MAJI/WANANCHI
Jumuiya ya Watumiaji Maji itakuwa na wajibu na majukumu yafuatatyo:
a) Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya kushirikiana
na mafundi;
b) Kutekeleza majukumu mengine pale inapohitajika kwa maelekezo ya
Msimamizi wa Mradi: na
¢) Kulinda vifaa vya ujenzi: mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO
Mwajiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi
na vibarua (casual labourers) watakaokuwa chini ya usimamizi wake.

- UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA MRADI
Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa, Mwaijiriwa atalipa faini ya
asilimia............ (weka asilimia) ya malipo ya kazi yote kwa kila sikuy ya
ucheleweshwaiji isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshwaji wa
kazi ulioidhinishwa kwa maandishi ya Msimamizi wa Mradi.
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8. DHAMANA YA UHARIBIFU

a) Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote

yatakayosababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa
utekelezaji wa mradi; na

b) Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa
Mradi kwa maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA
Mkataba huu utacngozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.

10. USULUHISHI WA MGOGORO

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na Mwajiriwa
kuhusu utekelezaji wa mradi huu:

a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani ya
mazungumzo ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea
Mkataba huu kufanyiwa marekebisho: na

b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya amani ya

mazungumzo, pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za
kisheria kwa mujibu wa Sheria za Tanzania.

11. KUSITISHA MKATABA

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za
Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu.

12. MAREKEBISHO YA MKATABA HUU

Kwamba Mwaijiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya
Mkataba huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

13.MASHARTI YA NYONGEZA

Masharti mahsusi ya nyongeza kuhusiana na utekelezaji wa mradi huu ni
pamoja na:

= | R O

KWA USHUHUDA HUU, pande zote mbili zinaweka sahihi zao katika Mkataba
huu siku na tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini:

T H EH E EHE I T E RN T Ead T EEEEN.
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KWA NIABA YA MWAJIRI (Mugango/Kiabakari) Shahidi:
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KWA NIABA YA MWAJIRIWA Shahidi:
Jina; \J‘GDQMS*‘H’OO Jina: . '\:RAT\CL& A/“(LHAEL

Sahihi: :&Qﬁﬁ_’ Sahihi: .. ~Egthmmmd Vi

-1 '.i

-

Cheor . MINING . ENGINEER) Cheo: /i eciinte g
. Tarehe: WI”‘QOQJ‘ Tarehe: HL/’ /QOQ‘

!

Maji Mkoa, Mtaa wa Baruti, S.L.P 107, Musoma, Simu: +255282623049/+255718714311 Nukushi: 255282623049,
Barua pepe: mugangokiabakari@maji.go.tz.

W I B = =E E N BN B N




